Legend Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

ช่างหนึ่ง อู่บางชันป่วย

3 posters

Go down

ช่างหนึ่ง อู่บางชันป่วย Empty ช่างหนึ่ง อู่บางชันป่วย

ตั้งหัวข้อ  boylegend Thu Mar 04, 2010 4:18 pm

เพื่อนๆ พี่ครับ เมื่อคืนนี้ตอนประมาณตีหนึ่งกว่าๆ ช่างหนึ่งประจำเคพีสปีดบางชันได้ประสบอุบัติเหตุลื่นล้มหน้าห้องน้ำที่อู่ เพื่อนกรได้นำตัวส่งโรงบาลนวมินทร์ 9 ตอนนี้นอนพักรักษาตัวอยู่ที่ห้อง 521 นะครับ อาการเบื้องต้นคือซีกซ้ายไม่มีแรงแต่ยังรู้สึกเจ็บเมื่อหยิกอยู่ครับซึ่งผมคิดว่าน่าจะรักษาได้อย่างแน่นอน ขอให้เพื่อนๆ พี่คอยเป็นกำลังใจให้ด้วยนะครับ
boylegend
boylegend

ขึ้นไปข้างบน Go down

ช่างหนึ่ง อู่บางชันป่วย Empty Re: ช่างหนึ่ง อู่บางชันป่วย

ตั้งหัวข้อ  Joie_Girl Mon Mar 08, 2010 8:52 pm

โอ้ว...หายไวไวนะคะ...
Joie_Girl
Joie_Girl

ช่างหนึ่ง อู่บางชันป่วย Empty ช่างหนึ่งยกขาซ้ายได้แล้ว เป็นข่าวดีมากครับ

ตั้งหัวข้อ  tomlegend3.5 '94 Thu Mar 18, 2010 10:49 am

เมื่อวันอังคารที่ 16 มีนาคม 53 ตอนเย็นๆ ได้ข่าวว่าช่างหนึ่งเริ่มนอนยกเท้าซ้ายเองได้แล้ว หลังจากทานยาน้ำสมุนไพรจีน ที่ผมเอาไปให้ลองทานดูเมื่อวันที่ 9 ที่ผ่านมา พอได้ยินข่าวนี้ผมรู้สึกสึกดีใจมากครับ เพราะเป็นสัญญาณที่ดีในการที่จะหายเป็นปกติได้ จึงอยากให้พี่น้องช่วยให้กำลังใจช่างหนึ่งด้วยนะครับ
tomlegend3.5 '94
tomlegend3.5 '94

: 51

http://www.bistechgroup.com

ช่างหนึ่ง อู่บางชันป่วย Empty Re: ช่างหนึ่ง อู่บางชันป่วย

ตั้งหัวข้อ  boylegend Mon Mar 29, 2010 12:09 am

ตั้งแต่หนึ่งเริ่มป่วยจนถึงขั้นตอนการพักฟื้น ได้มีลูกค้าและพี่น้องของเราหลายท่าน ให้การดูแลในหลายๆ เรื่อง เช่น การเยี่ยมไข้ อาหารการกิน ยาจีน ยาไทย หมอนวด รถเข็น และทุกสิ่งทุกอย่าง ผมในฐานะพี่น้องคนนึงที่รักใคร่กลมเกลียวกันก็ขอขอบคุณแทนหนึ่งมา ณ โอกาสนี้ด้วยนะครับ
boylegend
boylegend

ตั้งหัวข้อ  Joie_Girl Thu Aug 19, 2010 10:23 am

หายไวไวนะคะ...เป็นกำลังใจให้เด้อ... Very Happy
Joie_Girl
Joie_Girl

ขึ้นไปข้างบน