Legend Thailand
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

มารอดูรูปนครนายก

boylegend
lazyboy
6 posters

Go down

มารอดูรูปนครนายก Empty มารอดูรูปนครนายก

ตั้งหัวข้อ  lazyboy Sun Feb 14, 2010 8:08 pm

กล้องใครบ้าง มอบตัวซะดีดีครับ
lazyboy
lazyboy

ขึ้นไปข้างบน Go down

มารอดูรูปนครนายก Empty First trip to Nakhonnayok

ตั้งหัวข้อ  boylegend Mon Feb 15, 2010 4:25 pm

ในฐานะประธาน www.legendthailand.tk ก่อนอื่นต้องขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่เข้าร่วมในทริปนี้กันก่อนนะครับ ตั้งแต่ ครอบครัวน้องต้อม ภรรยาที่น่ารักและลูกสาวที่น่าเอ็นดูนะครับ (แม้ว่าน้องจะเป็นคุณชายเลื้อยไปหน่อยสำหรับทริปนี้แต่พี่ๆ ก็ให้อภัยนะครับ เพราะน้องเป็น familyman โคตรๆๆๆๆ คร้าบพี่น้อง ดูแลลูกเมียดี๊...ดี (ล้อเล่นนะ อย่าโกรธกัน) ต่อไปขอบคุณครอบครัวป๋านิพนธ์ (ป๋ามาพร้อมลูกสาวและลูกชาย) แต่เพื่อนๆ ร่วมทริปแยกไม่ค่อยออกว่าคนไหนลูกสาวหรือคนไหนลูกชาย เพราะลูกสาวป๋าแสนจะแก่นเฟี้ยวแต่ลูกชายสุดแสนจะสุขุมนุ่มลึกเหมือนพ่อเป๊ะ ครอบครัวต่อมาเป็นครอบครัวพี่ซ้งและน้องหนูนา พร้อมลูกสาวอีก 2 ตัว น่ารักจริงๆ ครับ ครอบครัวนี้เป็นครอบครัวที่คุยสนุกครับ ถึงไหนถึงกัน ลุยไหนลุยกัน ต่อมาก็เป็นครอบครัวพี่เพลิน เค้ามาพร้อมเจ้าลูกชายนายฮอนด้า (แหมเข้าใจตั้งชื่อลูกนะ) ครอบครัวนี้ก็สนุกสนานและลูกชายนายฮอนด้าก็แสนจะขี้อายครับพี่น้อง ต่อมาเป็นประเภทมาเดี่ยวไม่เกี่ยวกับเมีย เฮ๊ย ล้อเล่น ก็มี ผมประธานบอย งานนี้ขอฉายเดี่ยว ก็ดีครับ ร้องรำทำเพลงกันสนุกมาก เดี่ยวที่สองคือพี่จำลองหนุ่มหน้าดำ(ตีกอล์ฟหนักไปหน่อย) กินเหล้าดุ...กินไปร้องเพลงไปเผลอแพล็บเดียว เฮียก็หลับใหลไปซะงั้น (ขอโทษนะครับ แซวกันขำๆๆๆ) เดี่ยวสุดท้ายในทริปนี้คือ น้องไผ่ Admin ผู้ทำ website ให้เราได้มีกันเป็นของตัวเองครับ สำหรับน้องไผ่ต้องขอขอบคุณเพราะเค้าได้เอาคาราโอเกะมาให้เราได้ร้องเพลงกันแบบไม่มีไมค์ (ไมค์ใครไมค์มันกันเลยที่เดียวเชียวพ่อแม่พี่น้อง) แถมไผ่ยังจัดการเรื่องที่พักเรื่องกิจกรรม แหม สมเป็นเด็กยุคใหม่จริงๆ แต่เสียอย่างเดียวที่ทริปนี้น้องไผ่ต้องคอยระแวงอยู่ตลอดเวลาเพราะแฟนโทรมาแล้วบอกสีกางเกงที่ใส่อยู่ถูกด้วยครับ เลยต๊กกะใจว่าชีอยู่แถวนี้หรือชีเฮี้ยนกันแน่ อิอิอิ (ล้อเล่นนะไผ่ แต่พี่ว่าดูแลตัวเองหน่อยนะ) เอาละครับเล่ามานานมาก อยากของคุณทุกท่านนะครับสำหรับทริปแรก ได้รูปมาเพียบ (เกือบพันรุปแนะ) ไว้ไผ่จะเป็นคนเอามาลงใน web ให้ได้ดูกันนะครับ บรรยากาศไปในทิศทางของความเป็นกันเอง พี่น้อง คุยกันแต่เรื่องสนุก ไม่เครียด กิจกรรมดี...กินอร่อย...นอนสบาย...สไตล์เลเจนท์ไทยแลนด์ครับ ไว้พบกันกับทริปที่สองนะครับ ขอบคุณมากคร้าบพี่น้อง Very Happy

ขออภัยครับ ผมลืมอีกท่านไปครับคือพี่หมอที่ขับรถมาจากโคราชเพื่อทานข้าวเที่ยงกับเราที่ร้านแป๊ะฮก แล้วร่วมถ่ายรูปรถจนเป็นที่เรียบร้อยแล้วก็ต้องรีบขับรถกลับโคราชเพื่อรับใช้ประชาชนต่อไป เราชาวเลเจนท์ขอยกย่องในความเสียสละของพี่หมอครับ และหวังเป็นอย่างยิ่งว่าจะได้มีโอกาสค้างด้วยกันนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย boylegend เมื่อ Tue Feb 16, 2010 10:52 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
boylegend
boylegend

มารอดูรูปนครนายก Empty Re: มารอดูรูปนครนายก

ตั้งหัวข้อ  Joie_Girl Mon Feb 15, 2010 7:24 pm

พี่บอยคะ ลืมพี่หมอหรือป่าวคะ อุตส่าห์แบกไวน์หร่อยๆมาตั้งไกลนะ

ตะกี๊พิมพ์ไปตั้งหนึ่งหน้า A4 พอจะโพส ดันให้เรา log in ใหม่ซะงั้น กลับมาอีกทีหายหมดเลย... Crying or Very sad
Joie_Girl
Joie_Girl

มารอดูรูปนครนายก Empty Re: มารอดูรูปนครนายก

ตั้งหัวข้อ  boylegend Tue Feb 16, 2010 2:04 am

เออ ใช่ครับยังมีอีกหนึ่งท่านคือพี่หมอที่ขับรถมาจากโคราชเพื่อมาร่วมจอยข้าวเที่ยงพร้อมซื้อไวน์ที่อร่อยๆ มาฝากอีกต่างหาก ต้องขอบคุณพี่หมอมากนะครับ แต่เสียดายที่พี่หมอไม่สามารถค้างกับเราได้ในทริปแรกครับ แต่เอาไว้ทริปต่อไปจะต้องค้างกับเราให้ได้นะครับ เพราะบรรยากาศตอนกลางคืนนั้นสนุกมากครับ ออ พี่หมอครับไวน์รสชาติดีมากนะครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ
boylegend
boylegend

มารอดูรูปนครนายก Empty กล้องน้องต้อม มามอบตัวแล้วครับ(เลือกบางรูปมาPostให้ก่อนนะ)

ตั้งหัวข้อ  tomlegend3.5 '94 Tue Feb 16, 2010 9:33 am

cheers ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกคนและLEGENDทุกคันครับ ที่ทำให้มีรูปสวยๆ ในทริปนี้ clown
http://img705.imageshack.us/content_round.php?page=done&l=img705/1051/dscf1270g.jpg
tomlegend3.5 '94

: 51

http://www.bistechgroup.com

ตั้งหัวข้อ  Joie_Girl Tue Feb 16, 2010 6:26 pm

ว้าวๆๆๆ..ขนาดรูปเฉียงๆ ยังหะรูหะราขนาดนี้

โพสเร็วๆนะ โพสไม่ไหวเมล์มาก็ได้

ช่วงนี้แมวไม่อยู่...อิอิ
Joie_Girl
Joie_Girl

ตั้งหัวข้อ  boylegend Tue Feb 16, 2010 10:56 pm

ใช่ครับ รูปกล้องใครรีบๆ มาลงกันให้ดูเน้อ อยากดูแล้ว
boylegend
boylegend

มารอดูรูปนครนายก Empty งานเข้าครับพี่น้อง

ตั้งหัวข้อ  admin Wed Feb 17, 2010 5:23 pm

สวัสดีครับพี่ๆทุกๆคน ผมเจอปัญหานิดหน่อยครับ พี่ๆอาจจะสงสัยว่าทำไมผมยังไม่เอารูปลงซักที ปัญหาคือNotebookผมHarddiskมันเจ้งครับพี่น้อง Bootเครื่องไม่ขึ้นเลย อาการมันมีก่อนหน้านี้ได้ซัก1อาทิตย์แล้วครับ เอาเป็นว่าผมจะรีบกู้ข้อมูลมาให้โดยเร็วที่สุด ต้องขอโทษพี่ๆด้วยมันอาจจะช้าไปหน่อยครับ งานนี้ต้องรบกวนพี่บอยและพี่ต้อมขอรูปใหม่อีกครั้งครับ ไม่รู้ว่าพี่ลบออกกันไปหรือยัง ขอบคุณมากครับ สวัสดีครับ Exclamation
admin
admin
Admin

: 39

http://www.k-interior.tk

มารอดูรูปนครนายก Empty แก้ใขให้ครับ

ตั้งหัวข้อ  admin Wed Feb 17, 2010 5:31 pm

[quote="tomlegend3.5 '94"] cheers ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกคนและLEGENDทุกคันครับ ที่ทำให้มีรูปสวยๆ ในทริปนี้ clown

มารอดูรูปนครนายก Dscf1212
มารอดูรูปนครนายก Dscf1213
มารอดูรูปนครนายก Dscf1214

แก้ใขให้ครับพี่ต้อม จะได้ไม่ต้องคลิกดู
admin
admin
Admin

: 39

http://www.k-interior.tk

มารอดูรูปนครนายก Empty ขอบคุณที่ไม่ลืมเจ้าของไวน์ เอ๊ย..หมอครับ

ตั้งหัวข้อ  mee1 Wed Feb 17, 2010 11:08 pm

รูปสวยครับ หมอก็ถ่ายไว้หลายรูปแต่ยังโพสต์ไม่เป็นคร้าบ
หมอทวีชัย(หมี)

mee1

ตั้งหัวข้อ  boylegend Thu Feb 18, 2010 12:33 am

ยินดีต้อนรับครับพี่หมอ
boylegend
boylegend

ตั้งหัวข้อ  lazyboy Thu Feb 18, 2010 8:28 am

ใครโพสไม่ได้ สงเมล์มาครับ เดี๋ยวซ้งจัดให้ panupong75@hotmail.com
lazyboy
lazyboy

มารอดูรูปนครนายก Empty ขอบคุณครับ

ตั้งหัวข้อ  tomlegend3.5 '94 Mon Feb 22, 2010 6:35 am

[quote="admin"]
tomlegend3.5 '94 พิมพ์ว่า: cheers ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณทุกคนและLEGENDทุกคันครับ ที่ทำให้มีรูปสวยๆ ในทริปนี้ clown

มารอดูรูปนครนายก Dscf1212
มารอดูรูปนครนายก Dscf1213
มารอดูรูปนครนายก Dscf1214

แก้ใขให้ครับพี่ต้อม จะได้ไม่ต้องคลิกดู

เคยทำได้แต่ลืมไปแล้วว่าทำไง ขอบคุณนะครับบบบบ

: 51

http://www.bistechgroup.com

ตั้งหัวข้อ  boylegend Tue Feb 23, 2010 12:56 pm

สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่เพลินแจ้งมาว่ามีอีกหนึ่งทริปไปเพชรบูรณ์เดือนมีนาคม วันที่ 13-14 ครับ แต่ว่ารายละเอียดทราบคร่าวๆ ว่าเป็นของทีมอื่นแต่อยากชวนเพื่อนๆ ไป join นะครับ แล้วว่างๆ พี่เพลินช่วยมา update ข้อมูลด้วยเด้อ
boylegend
boylegend

ตั้งหัวข้อ  Joie_Girl Mon Mar 08, 2010 8:55 pm

น่าเสียดายนะคะ ช่วงนี้หนูนากะพี่ซ้งยุ่งๆงานกันอยู่เลยอ่ะ

แม่ไปแข่งเต้นลีลาศที่พิดโลกก็ไม่ได้ไปดู เสียดายมากๆ...

เพชรบูรณ์ใกล้บ้านเราด้วย เห่อๆ...
Joie_Girl
Joie_Girl

ขึ้นไปข้างบน